വീടിന് മുന്നിൽ വെളുത്തുള്ളി വയ്ക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണ് ?

ഭക്ഷണ വിഭവങ്ങളുടെ ശക്തമായ രുചി സംഭാവനകൾക്ക് പേരുകേട്ട ഒരു സാധാരണ അടുക്കള ഭക്ഷണ പഥാർത്ഥമാണ് വെളുത്തുള്ളി. ഒരു പാചക വിഭവത്തേക്കാൾ വളരെ കൂടുതലാണ് അതിന്റെ ഗുണങ്ങൾ. രുചി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഗുണങ്ങൾക്കപ്പുറം, വെളുത്തുള്ളിക്ക് ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും വിറ്റാമിനുകളും ഉൾപ്പെടെ നിരവധി പോഷക ഗുണങ്ങളുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, വെളുത്തുള്ളിയുടെ ഗുണങ്ങൾ പാചകത്തിന്റെ പരിധിക്കപ്പുറത്തേക്ക് വ്യാപിക്കുന്നു. കാരണം ഇത് പ്രകൃതിദത്തമായ പല കാര്യങ്ങൾക്കും ശക്തമായ പരിഹാരമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. അപ്പോൾ, എന്തിനാണ് നിങ്ങളുടെ വീടിന് മുന്നിൽ ഒരു വെളുത്തുള്ളി വയ്ക്കുന്നത്? ഈ കൗതുകകരമായ കാര്യം പരിശോധിക്കാം. വിവിധ വീട്ടുവൈദ്യങ്ങളിൽ വെളുത്തുള്ളി വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. വെളുത്തുള്ളിയെക്കുറിച്ച് രസകരമായ ചിലത് ഇതാ.

നിങ്ങളുടെ വീടിന് മുന്നിൽ വെളുത്തുള്ളി വയ്ക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണ് ?

ചുട്ടുപൊള്ളുന്ന വേനൽ മാസങ്ങളിൽ, വീടുകൾ പലപ്പോഴും കീട ആക്രമണങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യമായി മാറുന്നു. ഇവിടെയാണ് ഒരു വെളുത്തുള്ളി രക്ഷയ്ക്ക് വരാൻ കഴിയുന്നത്. പല്ലികളെ അകറ്റുന്നു: നിങ്ങളുടെ ടെറസിലോ ബാൽക്കണിയിലോ ഭിത്തിയിലെ വിള്ളലുകളിലോ ഇരുണ്ട കോണുകളിലോ ഒന്നോ അതിലധികമോ വെളുത്തുള്ളി അല്ലി വയ്ക്കുന്നത് പല്ലികളെ അകറ്റി നിർത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു കാരണമാകും. വെളുത്തുള്ളി പ്രകൃതിദത്ത പല്ലിയെ അകറ്റുന്ന ഒരു വസ്തുവായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. വെളുത്തുള്ളി നീര് വെള്ളത്തിൽ കലർത്തി പ്രവേശന ഭിത്തികളിലോ ബാൽക്കണിയിലോ ജനാലകൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലോ പല്ലികളെ ആകർഷിക്കുന്ന മറ്റേതെങ്കിലും സ്ഥലങ്ങളിലോ ഈ ലായനി തളിക്കുക എന്നതാണ് മറ്റൊരു രീതി. ഈ സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ പ്രയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ, പലപ്പോഴും ശല്യപ്പെടുത്തുന്ന പല്ലികളോട് നിങ്ങൾ വിടപറയും.

പല്ലികളെ തുരത്താനുള്ള മറ്റ് പ്രകൃതിദത്ത തന്ത്രങ്ങൾ: മുട്ടത്തോടുകൾ: അതിശയകരമെന്നു പറയട്ടെ, മുട്ടത്തോടുകൾ പല്ലികളെ അകറ്റുന്ന ഒരു വസ്തുവായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ പൂന്തോട്ടത്തിലോ ടെറസിലോ ജനാലകൾക്കരികിലോ വയ്ക്കുന്നത് പല്ലികൾ അടുത്തേക്ക് വരുന്നത് തടയും. ഉറപ്പുള്ളതും ഉണങ്ങിയതുമായ മുട്ടത്തോട് ശേഖരിച്ച് ഇങ്ങനെ ചെയ്യാം. അവയുടെ ഫലപ്രാപ്തി നഷ്‌ടപ്പെട്ടുകഴിഞ്ഞാൽ അവ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുക. കുരുമുളക്: കുരുമുളകിൽ വെള്ളം കലർത്തി ഒരു ലായനി തയ്യാറാക്കി ഒരു സ്പ്രേ ബോട്ടിലിലേക്ക് ഒഴിക്കുക. ഈ മിശ്രിതം പല്ലിയുടെ വഴികളിൽ തളിക്കുന്നത് അവയെ അകറ്റാൻ സഹായിക്കും. ഈ കീടങ്ങളെ ക്രമേണ ഇല്ലാതാക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

ഉള്ളി: ഒന്നോ അതിലധികമോ ഉള്ളി തൊലി കളഞ്ഞ് പകുതിയായി മുറിച്ച് ഒരു പ്ലേറ്റിൽ വയ്ക്കുക. അവയെ വിൻഡോകൾക്കോ മറ്റോ സമീപം സ്ഥാപിക്കാം. ഉള്ളിയുടെ കാഠിന്യം പല്ലികളെ അകറ്റാൻ ശക്തമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ വീട്ടിൽ പല്ലികളെ അകറ്റാൻ ഈ തന്ത്രങ്ങളും കെണികളും പ്രയോഗിക്കാൻ മടിക്കരുത്! നിങ്ങൾക്ക് ഇവ ഉപകാരപ്രഥമായി എന്ന് തോന്നിയാൽ നിങ്ങളുടെ സുഹൃത്തുക്കളുമായി പങ്കിടുക!