ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഫര്‍ണിച്ചര്‍ മാര്‍ക്കറ്റ് സന്ദര്‍ശിച്ച് രാഹുല്‍ ഗാന്ധി

Youtube Video Link

https://youtu.be/0QdUGOozLMk?si=B94PhKXeJtu3DmJ8

ന്യൂഡൽഹി: ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഫര്‍ണിച്ചര്‍ മാര്‍ക്കറ്റായ ഡല്‍ഹിയിലെ കീര്‍ത്തി നഗറിൽ സന്ദർശനം നടത്തി രാഹുൽ ഗാന്ധി. തുടർന്ന് മാർക്കറ്റിലെ മരപ്പണിക്കാരുമായി സംവദിച്ച ശേഷമാണ് രാഹുൽ ഗാന്ധി എം പി മടങ്ങിയത്.

വ്യാഴാഴ്ച ഫർണിച്ചർ മാർക്കറ്റ് സന്ദർശിച്ചപ്പോൾ, രാഹുൽ ഗാന്ധി ആശാരിമാരുമായി സംവദിക്കുകയും അവരുടെ പ്രശ്‌നങ്ങൾ കേൾക്കുകയും ചില ഫർണിച്ചർ വസ്തുക്കൾ നിർമ്മിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തു.
“ഇന്ന് ഞാൻ ഡൽഹിയിലെ കീർത്തി നഗറിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഫർണിച്ചർ മാർക്കറ്റിൽ പോയി മരപ്പണിക്കാരനായ സഹോദരങ്ങളെ കണ്ടു. കഠിനാധ്വാനികൾക്ക് പുറമേ, അവർ അതിശയകരമായ കലാകാരന്മാർ കൂടിയാണ് – ഈട്, സൗന്ദര്യം കൊത്തുപണികൾ എന്നിവയിൽ വിദഗ്ദ്ധർ,” ഗാന്ധി എക്‌സിൽ (ട്വിറ്ററിൽ) ഒരു പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ ഒരുപാട് സംസാരിച്ചു, അവരുടെ കഴിവുകളെക്കുറിച്ച് കുറച്ച് അറിയുകയും കുറച്ച് പഠിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തു,” രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.
എക്‌സിൽ കീർത്തി നഗർ മാർക്കറ്റിൽ ഗാന്ധി നടത്തിയ സന്ദർശനത്തിന്റെ ചിത്രങ്ങളും കോൺഗ്രസ് പങ്കുവെച്ചു, അതിൽ ചില ഫർണിച്ചർ ഉപകരണങ്ങളുമായി അദ്ദേഹം കൈ നോക്കുന്നത് കാണാം.
ഭാരത് ജോഡോ യാത്ര ഇപ്പോഴും തുടരുകയാണെന്ന് പാർട്ടി അറിയിച്ചു.
അടുത്ത ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായുള്ള ഗാന്ധിജിയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഭാഗമായിരുന്നു ഈ സന്ദർശനം.

ഹരിയാനയിലെ സോനിപത് ജില്ലയിൽ തങ്ങളുടെ വയലുകളിൽ നെൽകൃഷി ചെയ്യുന്ന ചില കർഷകരെ ഗാന്ധി നേരത്തെ കാണുകയും ചില സ്ത്രീ കർഷക തൊഴിലാളികളുമായി സംവദിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു, പിന്നീട് അവരെ സോണിയ ഗാന്ധിയുടെ വസതിയിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചു.
ഏതാനും മാസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് അദ്ദേഹം ഡൽഹിയിൽ നിന്ന് ചണ്ഡീഗഢിലേക്ക് ട്രക്കിൽ യാത്ര ചെയ്യുകയും ട്രക്ക് ഡ്രൈവർമാരുടെ ആശങ്കകൾ കേൾക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

അടുത്ത കാലത്ത് രാജ്യ തലസ്ഥാനത്ത് രാഹുൽ ഗാന്ധി നടത്തുന്ന മൂന്നാമത്തെ മിന്നൽ സന്ദർശനമാണിത്. ഓഗസ്റ്റിൽ ആസാദ്പൂർ മാണ്ഡിയിൽ പഴം, പച്ചക്കറി കച്ചവടക്കാരെ കണ്ടുമുട്ടിയ അദ്ദേഹം അടുത്തിടെ ആനന്ദ് വിഹാർ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ പോർട്ടർമാരുമായി സംസാരിച്ചിരുന്നു.