തഞ്ചാവൂരിൽ യുവാവിന്റെ‌ അക്കൗണ്ടിലെത്തിയത് 756 കോടി രൂപ; മണിക്കൂറുകൾക്കുള്ളിൽ ബാങ്ക് തിരിച്ചെടുത്തു

ചെന്നൈയിൽ സമാനമായ സംഭവത്തിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, വെള്ളിയാഴ്ച തഞ്ചാവൂർ യുവാവിന്റെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് 756 കോടി രൂപ ലഭിച്ചു. എന്നാൽ അധികം താമസിയാതെ അത് ബാങ്ക് തിരിച്ചെടുത്തു.

തഞ്ചാവൂർ ജില്ലയിലെ ബൂത്തലൂരിനടുത്ത് വീര ഉദയൻപട്ടി സ്വദേശി ഗണേശന് (29) വ്യാഴാഴ്ച കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്കിൽ നിന്ന് 756 കോടി രൂപ അക്കൗണ്ടിൽ വന്നതായി എസ്എംഎസ് ലഭിച്ചു. ഞെട്ടിപ്പോയ ഗണേശൻ ബാങ്കിന്റെ ഹോം ബ്രാഞ്ചിലെത്തി തനിക്ക് ലഭിച്ച സന്ദേശം കാണിച്ചു. തുടർന്ന് ബാങ്ക് അധികൃതർ എടിഎം സെന്ററിൽ പോയി ബാങ്ക് ബാലൻസ് പരിശോധിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. അപ്പോഴേക്കും അക്കൗണ്ട് ബാലൻസ് യഥാർത്ഥ തുകയിലേക്ക് മടങ്ങി.
“എന്റെ കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിൽ 15,000 രൂപ ബാലൻസ് ഉണ്ടായിരുന്നു, വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി ഞാൻ എന്റെ ഒരു സുഹൃത്തിന് 1,000 രൂപ അയച്ചു. തുടർന്ന് അക്കൗണ്ടിൽ 756 കോടി രൂപ ബാലൻസ് ഉണ്ടെന്ന് ബാങ്കിൽ നിന്ന് സന്ദേശം ലഭിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച, ഞാൻ ബാങ്കിൽ പോയി എസ്എംഎസ് കാണിച്ചു, അവർ എന്നോട് പുറത്തുപോയി ബാലൻസ് പരിശോധിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു, ഉടൻ എന്നെ വിളിക്കാമെന്ന് അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടു, പക്ഷേ അവർ ചെയ്തില്ല, ” ഗണേശൻ പറഞ്ഞു.

അടുത്ത കാലത്ത് അബദ്ധത്തില്‍ ബാങ്ക് പണമിട്ട മൂന്നാമത്തെ സംഭവമാണ് തമിഴ്‌നാട്ടിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത്. കഴിഞ്ഞ മാസം ടാക്‌സി ഡ്രൈവറുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് 9,000 കോടി രൂപയാണ് എത്തിയത്. ബാങ്കിന്റെ പിഴവ് മൂലമാണ് ടാക്സി ഡ്രൈവറുടെ അക്കൗണ്ടിലേക്ക് പണമെത്തിയത്. 30 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ ബാങ്ക് ആ തുക തിരികെ എടുക്കുകയും ചെയ്തു.