ഇറാൻ ഭരണ കൂടത്തിനെതിരെ ജയിലിൽ നിരാഹാര സമരവുമായി നൊബേൽ ജേതാവ് നെർഗെസ് മൊഹമ്മദി

തെഹ്റാൻ: ഇറാൻ ഭരണ കൂടത്തിനെതിരെ ജയിലിൽ നിരാഹാര സമരവുമായി നൊബേൽ ജേതാവ് നെർഗെസ് മൊഹമ്മദി. എവിൻ ജയിലിൽ നിരാഹാരം തുടങ്ങിയെന്ന് കുടുംബത്തെ അറിയിച്ചു. അതേസമയം നെര്‍ഗസിന്‍റെ ഹൃദയത്തിൻ്റെയും ശ്വാസകോശത്തിൻ്റെയും നില ഗുരുതരമാണെന്നും നെർഗെസിന് അടിയന്തര ചികിത്സ വേണമെന്നും സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റണമെന്നും അഭിഭാഷകൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

നെർഗെസിനെ ഉടൻ മോചിപ്പിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ‘നെ​ർ​ഗ​സ് മു​ഹ​മ്മ​ദി​യെ മോ​ചി​പ്പി​ക്കു​ക’ എ​ന്ന പേ​രി​ൽ മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ സം​ഘ​ട​ന​ക​ൾ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച കാ​മ്പ​യി​ൻ ആ​രം​ഭി​ച്ചി​രു​ന്നു. എന്നാൽ ഭ​ര​ണ​കൂ​ടം ഇതിൽ പ്ര​തി​ക​രി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. അ​​ര​നൂ​​റ്റാ​​ണ്ടു​​കാ​​ല​​ത്തെ ജീ​​വി​​ത​​ത്തി​​നി​​ടെ നി​​ര​​വ​​ധി അ​​റ​​സ്റ്റു​​ക​​ളാണ് നെർ​ഗസ് നേ​രി​ട്ടത്. 13 ത​​വ​​ണ ജ​​യി​​ലി​​ൽ അ​ട​ക്ക​പ്പെ​ടു​ക​യും അ​​ഞ്ചു ത​​വ​​ണ കോ​ട​തി ശി​ക്ഷി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തിട്ടുണ്ട്. ഈ വർഷത്തെ സമാധാന നൊബേൽ നർഗെസിനായിരുന്നു.